กิจกรรมการดำเนินการตามมาตรการส่งเสริมคุณธรรมและความโปร่งใสภายในหน่วยงาน ประจำปี 2565 |
![Responsive image](./system_files/347/ca42e1c2eb7ae5493e436377047ac9d7.jpg) |
นายก อบต.บ้านเสี้ยว ประกาศเจตจำนงการบริหารงานด้วยความสุจริต เพื่อให้บุคลากรในสังกัด อบต.บ้านเสี้ยว ประกอบด้วย พนักงานส่วนตำบล ลูกจ้างประจำ และพนักงานจ้างทุกคน รับทราบและปฏิบัติหน้าที่และบริหารหน่วยงานด้วยความซื่อสัตย์สุจริต มีความถูกต้องตามกฎหมาย ระเบียบ อย่างครบถ้วนเคร่งครัด ตลอดจนการอำนวยความสะดวกในการปฏิบัติงานตามภารกิจหน่วยงาน ด้วยความสำนึกและตระหนัก พร้อมยอมรับผิดในการบริหารงานโดยทุกขั้นตอน จะต่อต้านการทุจริต ไม่ร่วมมือและสนับสนุนการทุจริตทุกรูปแบบ จะส่งเสริม สนับสนุน และให้ความรู้แก่ประชาชนถึงอันตรายที่เกิดจากการทุจริตจะส่งเสริมให้ประชาชนรวมตัวกัน เพื่อมีส่วนร่วมในการรณรงค์ต่อต้านการทุจริต และจะจัดให้มีมาตรการและกลไก เพื่อป้องกันและขจัดการทุจริตอย่างเข้มงวด |
|
โพสเมื่อ : 04 ก.พ. 2565 |
|
|